ร่วมกันทำความสะอาดปรับปรุงภูมิทัศน์โดยรอบบริเวณวัดฉางข้าวน้อยเหนือ ตำบลป่าซาง อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน
วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 นายสมเจตน์ วุฒิพงศ์ชัยกิจ นายกเทศมนตรีตำบลป่าซาง มอบหมายให้ นายสุกิจ ไชยนวล รองนายกเทศมนตรีตำบลป่าซาง เป็นประธานเปิด กิจกรรมรวมพลังสร้างสัปปายะสู่วัดด้วยวิถี 5 ส. Big Cleaning Day และกล่าวสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ พร้อมร่วมกันบำเพ็ญประโยชน์ เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
โดยมี คณะผู้บริหารเทศบาลตำบลป่าซาง สมาชิกสภาเทศบาลตำบลป่าซาง พนักงาน-เจ้าหน้าที่ในสังกัด พร้อมด้วย สถานีตำรวจภูธรป่าซาง คณะครูและเด็กนักเรียนในเขตพื้นที่เทศบาลตำบลป่าซาง และผู้นำชุมชน ร่วมกันทำความสะอาด ปรับปรุงภูมิทัศน์โดยรอบบริเวณวัดฉางข้าวน้อยเหนือ ตำบลป่าซาง อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน
เข้าชม : 9