"โครงการจิตอาสาพัฒนาท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567"
วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 นายสมเจตน์ วุฒิพงศ์ชัยกิจ นายกเทศมนตรีตำบลป่าซาง เป็นประธานเปิด "โครงการจิตอาสาพัฒนาท้องถิ่น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567" เพื่อร่วมกันปรับปรุงภูมิทัศน์ ตัดแต่งกิ่งไม้ ตัดหญ้า เก็บขยะ บริเวณตลอดสองข้างทางถนนประชาอุทิศ (ตั้งแต่ซอยข้างวัดป่าซางงาม ถึงบริเวณปากทางวัดกอม่วง) ตำบลป่าซาง อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน
ในการนี้ได้มี คณะผู้บริหารเทศบาลตำบลป่าซาง สมาชิกสภาเทศบาลตำบลป่าซาง รองปลัดเทศบาลฯ พนักงาน-เจ้าหน้าที่ในสังกัด พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร พนักงานเจ้าหน้าที่ โทรคมนาคมจังหวัดลำพูน ร่วมทำกิจกรรมดังกล่าว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมกันทำกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
เข้าชม : 12